Kabilan Kan'ana bakwai

 Kabilan Kan'ana bakwai


A cikin Kubawar Shari'a 7:12, Allah ya ba da umarni a hallaka kabila bakwai na Kan'ana, Hittiyawa, da Girgashiyawa, da Amoriyawa, da Kan'aniyawa, da Ferizziyawa, da Hiwiyawa, da Yebusiyawa.

Ta wurin Littafi Mai Tsarki, Allah yana ba da darussa na ruhaniya ga masu bi dangane da wasu abubuwan tarihi. Kan'ana yana wakiltar mulkin Allah, wanda ke nufin mulkin Allah a cikin zukatan masu bi. Mutum ya kasance mai zunubi tun haihuwa. Domin ruhun mala'ikan da ya yi zunubi a cikin mulkin Allah ya makale cikin turɓaya kuma ya zama mutum. Mutum na farko, Adamu, ya zama nama kuma ya ba ’yan Adam jiki mai zunubi ya mutu dominsa, kuma Yesu Kristi, mutum na ƙarshe, ya mutu a kan gicciye kuma ya warware dukan zunuban ’yan Adam. Wannan baftisma ce. Baftisma ta ruwa tana mutuwa ga tsohon mutum (zunubi). Duk da haka, ran ɗan adam ya ƙazantu kuma ba za a iya inganta shi ta hanyar ƙoƙarin ɗan adam ba. Saboda haka, dole ne a ƙone rai (tufafi) da wuta (Ruhu Mai Tsarki) kuma a sa tufafi daga sama (tufafin Kristi). Wannan shine baptismar Ruhu Mai Tsarki. Waɗanda suka karɓi baftisma na Ruhu Mai Tsarki ana ta da su. Idan tashin matattu ya faru sa'ad da mutum yake da rai, za a gina haikali a cikin zukatan masu bi kuma mulkin Allah zai zo. Duk da haka, wani abu kamar ƙabilu bakwai na Kan'ana yana cikin zuciyar ɗan adam kuma dole ne a kawar da shi. Kamar yadda yake cikin Kubawar Shari’a 7:1-2, yana nufin yin yaƙi da nasara.

Abubuwan da suka tabbata a cikin zukatan muminai sun haɗa da yanayin jiki, dangantakar jini, tunani da akidu, addini, adalcin kai, son mallakewa, da hankali na wucin gadi. Asalin farko na "I" ya bayyana a cikin waɗannan nau'i bakwai. Duk da haka, ainihi na tsarkaka ya bayyana a cikin surar Allah (Elohim). Ko da mun zama tsarkaka kuma mulkin Allah ya kafu a cikin zukatanmu, dole ne mu lalata waɗannan mugayen siffofi guda bakwai. Allah ya kaimu ga nasara a yaki.

Comments

Popular posts from this blog

Jesus being rejected in his hometown

(3) The Tower of Babel Incident

If you forgive anyone's sins, they are forgiven them.