6. Yashi da taurari

 6. Yashi da taurari


Domin ta wurin albarka zan albarkace ka, da yawaitar zuriyarka kamar taurarin sama, da kuma kamar yashi a bakin teku; Zuriyarka kuma za su mallaki Ƙofar abokan gābansa.

KYAUTATA SAMUN KYAUTA . . Ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴansu. ֹיְבָֽיו.

Albarka tana nufin albarka daga sama. Tun da zuriyar tana wakiltar Kristi, albarkar da ke zuwa daga sama tana nufin cewa mai tsarki zai iya komawa cikin mulkin Allah. 'Ya'yan Ibrahim su ne Isma'ilu da Ishaku. Iri mai albarka na sama da Allah ya yi maganarsa a nan yana nufin Ishaku.


Sabanin wanda ke da albarkar duniya shi ne Isma’il. Watau, dukan mutanen duniya za su ci gaba saboda albarkar duniya, kuma dukan mutanen duniya za su sami albarkar sama ta wurin Ishaku (Yesu Kiristi).


A cikin rubutun Ibrananci na asali, an ce Allah yana albarkaci albarka, ba albarka mai girma ba ( כִּֽי־בָרֵ֣ךְ אֲבָרֶכְךָ֗ ) Albarka ta farko a cikin Ibrananci ita ce Barak (בָרֵ֣ךְ) kuma albarka ta biyu ita ce Abarak (ארֲבָ) albarkar duniya (Adamu na farko), na biyu kuma shine albarkar sama (Adamu na ƙarshe). Hakikanin yanayin Barak shine Tzera (Iri). Barak yana da ma'anoni masu karo da juna na albarka da la'ana. Albarkun sama suna da alaƙa da mutuwar giciye.


“kuma in yawaita zan riɓaɓɓanya zuriyarka,” a Ibrananci tana nufin “ ninka (raba) ku riɓanya (arava)”. “Ka yawaita” yana nufin cewa dukan mutane a duniya su yawaita a matsayin mutanen Mulkin Allah ta wurin Kristi. A cikin Farawa 12:1-3 , Ubangiji ya ce wa Abram, Ka fita daga ƙasarka, da danginka, da gidan ubanka, zuwa ƙasar da zan nuna maka: Zan maishe ka daga ƙasarka. Al'umma mai girma, zan sa maka albarka, in sa sunanka mai girma. Za ka zama albarka: Zan sa wa waɗanda suka sa maka albarka, in la'anta wanda ya zage ka: A cikinka kuma za a albarkaci dukan al'ummai na duniya.


“Kamar taurarin sama, da yashin da ke bakin teku.” Mutanen ƙasar nan, wato waɗanda suke bin shari’a (Isma’ila) (yashi), su ma suna ƙaruwa, waɗanda kuma suke bin Kristi a ruhaniyance. (Ishaku) (taurari) shima zai karu.

Taurari na sama suna wakiltar Ɗan Allah (Almasihu). A cikin Littafin Ƙidaya 24:17, “Zan gan shi, amma ba yanzu ba: Zan gan shi, amma ba kusa ba: Tauraro zai fito daga cikin Yakubu, sanda kuma za ta fito daga cikin Isra’ila, Ya bugi kusurwoyin Mowab. .” , ku halaka dukan ’ya’yan Sheth.”—Ru’ya ta Yohanna 22:16 kuma ta yi amfani da furcin nan tauraro na asuba. “Ni Yesu na aiko mala’ikana ya shaida muku waɗannan abubuwa a cikin ikilisiyoyi. Ni ne tushen da zuriyar Dawuda, da tauraron safiya mai haske.”


Game da yashi, a cikin Irmiya 15:8, “Maza matansu sun ƙaru a gare ni fiye da yashin teku: Na kawo musu ɓarna a kan uwar samarin da tsakar rana: Na sa shi ya fāɗi a kansa ba zato ba tsammani. . , da kuma firgici a cikin birni.』 yana haɗa alaƙar yashi da gwauraye. A cikin Habakkuk 1: 9, “Dukansu za su zo da ƙarfi: Fuskõkinsu za su yi murna kamar iskar gabas, za su tattara zaman talala kamar yashi.” Sand yana nufin bauta.

Comments

Popular posts from this blog

Jesus being rejected in his hometown

(3) The Tower of Babel Incident

If you forgive anyone's sins, they are forgiven them.