7. Biyar daga cikinsu masu hikima ne, biyar kuwa wawaye ne
7. Biyar daga cikinsu masu hikima ne, biyar kuwa wawaye ne
(Matta 25:1-13) Sa’an nan za a kwatanta Mulkin Sama da budurwai goma, waɗanda suka ɗauki fitilunsu, suka fita su taryi ango. Kuma biyar daga cikinsu hikima ne, biyar kuma wawaye. Wawaye suka ɗauki fitilunsu, ba su ɗauki mai ba, amma masu hikima suka ɗauki mai a cikin kwanoninsu da fitilunsu. Yayin da ango ya dakata, duk suka yi barci, suka yi barci. Da tsakar dare aka yi kukan, Ga ango yana zuwa. Ku fita ku tarye shi. Sai dukan budurwai suka tashi, suka gyara fitulunsu. Sai wawayen suka ce wa masu hikima, Ku ba mu daga mai ku. Ga fitilunmu sun mutu. Amma masu hikima suka amsa, suka ce, “Ba haka ba ne; don kada mu ishe mu da ku, amma ku tafi wurin masu siyarwa, ku sayo wa kanku. Suna tafiya saye, sai ango ya zo. Masu shiri kuwa suka shiga tare da shi wurin daurin, aka rufe ƙofa. Daga baya kuma waɗansu budurwai suka zo, suka ce, Ubangiji, Ubangiji, ka buɗe mana. Amma ya amsa ya ce, “Lalle hakika, ina gaya muku, ban san ku ba. Ku yi tsaro fa, domin ba ku san ranar ko sa'ar da Ɗan Mutum zai zo ba.
Budurwoyi biyar ɗin wawaye suna wakiltar waɗanda ba su shiga Mulkin Allah ba domin ba su shiga liyafar biki na samaniya ba. Sa’ad da budurwai biyar ɗin wawaye suka farka da labarin cewa angon yana zuwa, ba su da mai. Sai budurwai biyar ɗin wawaye suka ce wa budurwowin nan biyar masu hikima, “Ku ba mu aron mai.” Budurwan nan biyar masu hikima suka ce, “Ba mu da isasshen mai,” kuma ba ta ba su ba. Suka ce, "Ku je wurin mai sayarwa ku saya." Sai budurwai biyar ɗin wawaye suka je siyo mai, suka tarar a rufe. Ta tambayi budurwai biyar ɗin wawaye su buɗe ƙofar, Yesu ya amsa ya ce, “Lalle ina gaya muku, ban san ku ba. Dalilin da ya sa budurwoyi biyar ɗin wawaye ba za su iya shiga liyafar aurenta ba domin “Yesu bai san budurwowin nan biyar ba.” Budurwowin nan biyar marasa wawa sun san Yesu, amma Yesu bai san budurwowin nan biyar ɗin ba. Domin shiga sama, “Ba wai na san Yesu ba ne, amma dole ne Yesu ya san ni.”
Budurwowin nan biyar marasa hankali suna ƙarƙashin doka, don haka “Yesu Kristi bai san su ba.” A Galatiyawa 4:4, Manzo Bulus ya ce: “Amma da cikar zamani ya yi, Allah ya aiko da Ɗansa, haifaffe ta mace, haifaffe ƙarƙashin Shari’a.” Dalilin da ya sa Yesu ya zo duniya shi ne ya fanshi waɗanda suke ƙarƙashin doka. Duk da haka, musun abin da Yesu ya yi daidai yake da kasancewa ƙarƙashin doka.
Dalilin da ya sa Yesu ya ce wa waɗanda suke da iko mai girma, “Ku masu aikata mugunta,” domin su mutane ne masu bin doka kuma suna ba da iko cikin sunan Yesu.
Waɗanda suke bin doka dole ne su yi amfani da doka, waɗanda suka gaskanta da Yesu kuma dole ne su yi amfani da dokar Ruhu Mai Tsarki. Duk da haka, waɗanda suke bin doka suna ƙoƙari su yi amfani da dokar Ruhu Mai Tsarki, wadda ta sabawa doka. Yesu ya yi maganar ‘mai- aika mugunta.’
Comments
Post a Comment