Aikin Allah da aikin mutum
Aikin Allah da aikin mutum
Aikin Allah shi ne ya sa mutane su gaskata da wanda aka aiko daga wurin Allah (Kristi). Bitrus ya shaida wa Yesu cewa, “Kai Ɗan Allah ne,” amma ba zato ba tsammani ya yi tawaye ga abin da Yesu ya faɗa. Wato kada ku mutu. A cikin Matta 16:21-23, “Daga wannan lokaci Yesu ya fara nuna wa almajiransa, cewa lalle ne ya tafi Urushalima, ya sha wahala da yawa daga wurin dattawa, da manyan firistoci, da malaman Attaura, a kashe shi, a tashe shi. ” sake kwana na uku. Sai Bitrus ya kama shi, ya fara tsauta masa, yana cewa, “Ya Ubangiji, kada ka yi nesa da kai, Ubangiji! Amma ya waiwaya ya ce wa Bitrus, “Ka bi bayana, Shaiɗan: abin zargi ne a gare ni: gama ba ka jin daɗin abin da yake na Allah ba, sai dai na mutane.”
Domin Bitrus ya yi wani abu kamar ƙaryata aikin Allah na ɗan lokaci, Shaiɗan (mai gabatar da ƙara) ya yi ƙoƙari ya tuhumi Bitrus. A lokacin, Yesu Kristi ya yi nasara a kan Shaiɗan don ya kāre Bitrus. Kuma Yesu ya tsauta wa Bitrus domin yana tunanin abubuwan ’yan Adam ne kuma yana ƙoƙari ya sa Yesu ya yi tuntuɓe. Bitrus ya yi musun Yesu sau uku har zakara ya yi cara sau uku. Kuma Yesu ya mutu akan giciye. Bitrus, wanda ya yi musun hakan sau uku, ya ce a cikin Matta 26:75: “Bitrus kuwa ya tuna maganar Yesu, wadda ya ce masa, Kafin zakara ya yi cara, za ka yi musun sanina sau uku.” Ya fita ya yi kuka mai zafi. 』Amma, Yesu Kristi da aka ta da daga matattu ya ziyarci Bitrus kuma ya ba shi aikin yaɗa mulkin Allah kuma.
Misali kamar Bitrus shine abin da ke cikin Ayyukan Manzanni 21:10-14.“Sa’ad da muka zauna a can kwanaki da yawa, sai ga wani annabi ya zo daga Yahudiya, mai suna Agabos. Da ya zo wurinmu, sai ya ɗauki ɗamarar Bulus, ya ɗaure hannuwansa da ƙafafunsa, ya ce, “Haka Ruhu Mai Tsarki ya ce, haka Yahudawa da suke Urushalima za su ɗaure mutumin da yake da wannan abin ɗamara, su ba da shi a cikin ɗaki. hannun Al'ummai. Da muka ji waɗannan abubuwa, da mu da mutanen wurin, muka roƙe shi kada ya haura Urushalima. Sai Bulus ya amsa ya ce, “Me kuke nufi da kuka kuna karya zuciyata? Gama a shirye nake ba a ɗaure ni kaɗai ba, amma kuma in mutu a Urushalima sabili da sunan Ubangiji Yesu. Kuma da ya ƙi yarda, muka daina, muna cewa, nufin Ubangiji a aikata.
Yawancin almajiran da suka ji ta wurin Ruhu Mai Tsarki za a ba da Bulus a hannun al'ummai, suka ba shi shawarar kada ya tafi Urushalima. Bulus ya riga ya yi ƙoƙari ya cika aikinsa na wanda ya yi aikin Allah da kuma wanda ya yaɗa nufin Allah ba tare da tunanin rayuwarsa ba. Almajiran da suka gaya masa kada ya je Urushalima sun damu da mutuwar Bulus. Wato suna tunanin al'amuran mutane. Aikin Allah shine yin wa'azin mutuwa da tashin gicciye ko da menene. Mutuwar Yesu akan gicciye da tashinsa daga matattu shine ceton dukan 'yan adam, kuma dole ne almajirai su yada wannan. Wannan aikin Allah ne.
Comments
Post a Comment