Waɗanda ke cikin Almasihu da waɗanda ba tare da Almasihu ba
Waɗanda
ke cikin Almasihu da waɗanda
ba tare da Almasihu ba
Yohanna 14:2-3 “A gidan Ubana akwai gidaje da yawa:
in ba haka ba, da na faɗa
muku. Zan je in shirya muku (paralempsomai) wuri. In kuma na je na shirya muku
wuri, zan komo, in karɓe
ku wurin kaina. cewa inda nake, ku ma ku kasance.''
Shirya wurin zama yana nuna
mutuwa da tashin Yesu a kan giciye. Gina gida a cikin mulkin Allah yana nuna
kasancewar mulkin Allah a cikin zukatan tsarkaka. "Zan sake zuwa."
Kristi da aka ta da daga matattu ya shiga cikin zukatan tsarkaka. Wannan shine
zuwan na biyu na waɗanda suke
cikin Almasihu. Paralempsomai (παραλήμψομαι) kalma ce mai hade da para (gefe) da lempsomai (karba).
Babi na 14, Aya 19 “Bayan ɗan
lokaci kaɗan, duniya
ba ta ƙara ganina ba; amma kuna ganina: domin ina raye, ku
ma za ku rayu. . . ”Yesu ya
mutu akan gicciye aka tashe shi daga matattu, ya kasance tare da almajiran
kwana arba'in. “Duniya ba
ta ƙara
ganina ba” yana nufin cewa Yesu ya bar duniya ya koma
sama. Kuma “Kana
ganina.”
Kristi ba zai dawo duniya ba, amma zai koma cikin zukatan tsarkaka. Wadanda ba
su cikin Kristi ba za su gani ba, amma almajirai za su gani.
Babi na 14, Aya 20, “A ranar nan za ku sani ina cikin
Ubana, ku kuma a cikina, ni kuma a cikinku...” Yana bayyana bangaskiyar Triniti
da kyau. Yana gaya mana cewa Uba, Yesu Kristi, da tsarkaka ɗaya ne ta wurin Ruhu Mai Tsarki. Wannan saboda
Triniti yana iya tabbata ne kawai lokacin da Kristi ya sake dawowa kuma ya
shiga cikin zukatan tsarkaka. A yau, Allah-Uku-Cikin-Ɗaya
ana amfani da shi ga Allah, kuma sakamakon shi ne an daina haɗin kai da tsarkaka.
Galatiyawa 2:20 “An gicciye ni tare da Almasihu: Duk
da haka ina raye, ba ni ba, amma Kristi yana raye a cikina: kuma rayuwar da
nake rayuwa a cikin jiki a yanzu ina rayuwa ta wurin bangaskiyar Ɗan
Allah, wanda ya ƙaunace ni. kuma ya ba da kansa domina." Domin
Kristi ya rayu a cikin zuciyar mai bi, dole ne Kristi ya shiga cikin zuciya.
Wannan shi ne zuwan mumini na biyu.
Wadanda suke cikin Kristi ba
za a yi musu shari'a ba. Tun da Allah ya ba da dukan ikon yin hukunci ga Yesu
Kiristi, banza ce ga Kristi ya yi wa waɗanda
ke cikin Almasihu shari’a.
Saboda haka, Babban Farin Al'arshi hukunci yana zuwa ga waɗanda suke a wajen Kristi.
Ru’ya ta Yohanna 20:11-12 “Na ga wani babban farin kursiyi, da
wanda yake zaune a kansa, wanda duniya da sama suka guje wa fuskarsa; Ba a sami
wurinsu ba. Sai na ga matattu, ƙanana da manya, suna tsaye a gaban
Allah. aka buɗe littattafai,
aka buɗe wani
littafi, wato littafin rai: aka kuma yi wa matattu shari’a bisa ga abin da aka rubuta a
littattafai, bisa ga ayyukansu (Erga).
Wannan yana wakiltar Babban
Shari'ar Farin Al'arshi. Almasihu ne yayi hukunci. Game da wanda ke yin hukunci,
Matta 16:27-28 ya ce: “Gama
Ɗan
Mutum zai zo cikin ɗaukakar
Ubansa, tare da mala’ikunsa;
Akwai waɗansu a
tsaye a nan, waɗanda ba za
su ɗanɗana
mutuwa ba, sai sun ga Ɗan Mutum yana zuwa cikin mulkinsa.”
Waɗanda
aka yi wa hukunci kafin mutuwa su ne waɗanda
suka gaskata cewa sun mutu akan gicciye tare da Yesu. An riga an yi musu
hukunci da mutuwa ta biyu. Sun mutu kamar rigyawar Nuhu ta wurin baptismar
ruwa, sun mutu kamar Saduma da Gwamrata ta wurin baptismar wuta. Saboda haka,
an mai da su zuwa rayuwa ta sama.
A cikin Yohanna 5:27-29, “Ya kuma ba shi ikon zartar da
hukunci, domin shi Ɗan Mutum ne. Kada ka yi mamakin wannan: gama sa'a
tana zuwa da duk waɗanda suke
cikin kabari za su ji. muryarsa za ta fito; waɗanda
suka aikata nagarta, zuwa tashin rai, da waɗanda
suka aikata mugunta, zuwa tashin hukunci.”
Duk da haka, waɗanda
ba sa cikin Kristi suna jiran mutuwa ta biyu bayan mutuwar jiki. Waɗanda suke matattu a ruhaniya, waɗanda ba sa cikin Almasihu, za a yi musu shari’a. Bisa ga ayyukansu, kamar yadda
aka rubuta a littattafai, za a yi musu shari'a bisa ga abin da aka rubuta a
cikin shari'a. Idan ma akwai kuskure guda ɗaya,
za a hukunta su.
Littattafai iri biyu ne: Littafin rai na Ɗan
Rago da sauran littattafai. "Kuma an yi wa matattu shari'a daga abubuwan
da aka rubuta a cikin littattafai, bisa ga ayyukansu (erga)." Littattafan
littattafai ne na ayyuka. Littafin rai shine littafin da ke cikin Almasihu. Duk
da haka, waɗanda ba su
cikin Kristi ana hukunta su ta wasu littattafai. Su ne waɗanda ba su sami littafin rayuwa a cikin zukatansu
ba.
Ru’ya
ta Yohanna 20:13 “Bahar
kuma ta ba da matattun da ke cikinsa; Mutuwa da Jahannama suka ba da matattu da
ke cikinsu, aka yi musu shari'a ga kowane mutum bisa ga ayyukansa.
Teku, wanda ke wakiltar la'ana da hukunci, an ce yana ba da
matattu. Matattu matattu ne a ruhaniya. Kalmar nan “juya” tana nufin za a yi musu shari’a. Waɗanda
ba sa cikin Almasihu ana yi musu shari’a ta wurin kalmar. Ana yin hukunci ta bakin mutane.
Ana yi musu shari'a bisa ga maganar da suka faɗa,
da abin da aka rubuta a cikin zukatansu.
A cikin Yohanna 5:29, “Za su fito, waɗanda
suka aikata nagarta, zuwa tashin rai, waɗanda
suka yi mugunta kuma, zuwa tashin hukunci. ayyuka su ne waɗanda suke wajen Kristi. Waɗanda
suke bayan Almasihu su ne iyayengijinsu.
Ru'ya ta Yohanna Babi na 20, aya ta 14-15 "An jefar da
Mutuwa da Hades a cikin tafkin wuta (ya limne zuwa pyros) wannan ita ce mutuwa
ta biyu, tafkin wuta. aka jefa shi cikin tafkin wuta. "An jefar da Mutuwa
da Hades a cikin tafkin wuta (ya limne zuwa pyros)."
Waɗanda ke
cikin Almasihu suna da littafin rai a cikinsu. Waɗanda
ba su da littafin rai, shari'a za ta hukunta su bisa ga ayyukansu. Waɗanda suke da littafin rai, an jefa su cikin mutuwa,
da tafkin wuta tukuna. Jefa cikin mutuwa baftisma ce ta ruwa, jefa shi cikin
tafkin wuta baptismar wuta ce. Baftisma yana nufin mutuwa akan gicciye (mutuwa
ta biyu). Mutuwar dattijo ce. An yi wa tsohon mutumin shari'a a kan giciye tare
da Yesu.
Waɗanda ba sa
cikin Kristi za su je Hades kuma a yi musu shari’a ta mutuwa ta biyu. An bayyana
mutuwa ta farko a cikin 2 Bitrus 2:4 cewa, “Gama da Allah bai keɓe mala’ikun
da suka yi zunubi ba, amma ya jefar da su cikin jahannama (Tartaro), ya bashe
su cikin sarƙoƙin duhu, domin a tsare su zuwa ga
shari’a. Kalmar
nan “Jahannama” a Tartararo tana nufin cewa ruhu
yana ɗaure a
cikin jiki. An haifi dukan mutane masu zunubi saboda haka suna cikin jahannama.
Yana nufin jahannama na yanzu. Wannan ra'ayi ne wanda ya bambanta da sama. Sama
da jahannama ba ra'ayoyi ba ne na yanki, amma suna wakiltar yanayin ruhaniya na
mutane.
A cikin Ru’ya
ta Yohanna 20:6, “Mai-albarka
ne, mai-tsarki ne wanda ke da rabo a tashin matattu na farko: a kan irin waɗannan mutuwa ta biyu ba ta da iko, amma za su zama
firistoci na Allah da na Kristi, za su yi mulki tare da shi shekara dubu. 』
Tashin farko da mutuwa ta biyu sun bambanta. Hades na nufin
Hades, kuma waɗanda suke
bayan Kristi a Hades sun sami mutuwa ta biyu. Mutuwa ta biyu ita ce hukunci ta
wurin wutar Ruhu Mai Tsarki da kuma maganar Allah (tafki).
A cikin Ru’ya ta Yohanna 20:15, “Dukan wanda kuma ba a
same shi an rubuta shi a littafin rai ba, an jefa shi cikin koramawar wuta.” καὶ εἴ τις οὐχ εὑρέθη ἐν τῇ βίβλῳ τῆς ζωῆς γεγραμμο ὴν λίμνην ƙasa. Anan, kalmar ἐρέθη
(don nemo) ba a fassara shi ba. Yana nufin cewa duk wanda ba a sami sunansa a
littafin rai ba, za a jefa shi a tafkin wuta. Littafin rai yana cikin zuciyar
kowa, amma dole ne mutum ya buɗe littafin rai kuma ya sami sunan (Jehobah). In ba haka ba, hukunci yana
jira. Ga waɗanda ke cikin
Almasihu, zuwan Almasihu na biyu zai faru, amma ga waɗanda suke a wajen Kristi, Kristi zai dawo ya hukunta su, ko da yake ba mu
san lokacin da hakan zai kasance ba.
Membobin Ikilisiya sun gaskata cewa zuwan Yesu na biyu
yana nufin ɗaukan masu bi
zuwa sama, saukowa bisa gajimare a sararin sama, fyaucewa, ragowar da za su bi
ta cikin Babban tsananin shekara bakwai, kuma bayan shekaru bakwai, Yesu zai
dawo duniya kuma ya kafa. Mulkin Millennial. Mutane suna da ra'ayi game da ko
Babban tsananin zai kasance kafin ko bayan zuwan na biyu, ko kuma zai zama
lokacin shekara-shekara, amma duk magana ce mara ma'ana.
Ga waliyai, duk wannan yana faruwa a halin yanzu. Ga waɗanda suka gaskanta da
tashin matattu na yanzu, yana bayyana zuwan Almasihu na biyu da shigarsa cikin
zukatansu. Furcin nan “hawa bisa gajimare” yana nuna kasancewar
Kristi.
Waɗanda ba sa cikin Almasihu za a yi musu shari’a sa’ad da jikinsu ya
mutu, amma kuma a halin yanzu suna rayuwa cikin jahannama (mutuwa ta farko).
Jahannama ce domin ruhinsu sun makale a cikin ƙasa. Aljanna da jahannama abubuwa ne da ke faruwa ga kowa a halin yanzu,
kuma za su ci gaba ko da bayan jikinsu ya mutu. Waɗanda suke cikin Kristi a halin yanzu za su je sama, waɗanda kuma ba sa cikin
Kristi za su je gidan wuta. Waɗanda ba sa cikin Almasihu za su tuba su karɓi baftisma ta wuta (mutuwa ta biyu) kuma su shiga Kristi don zuwa sama, waɗanda kuma waɗanda ba su yi a halin
yanzu ba za su kasance cikin jahannama, kuma za su sami mutuwa ta biyu a Hades
bayan jikinsu ya mutu. . Domin a sami mutuwa ta biyu, dole ne a yi tashin
matattu na biyu kuma za a yi musu hukunci da wuta.
Tashin matattu na farko yana nufin tufatar da Kristi.
Zama firist na sarki. Ru’ya ta Yohanna 20:5-6 “Amma sauran matattu
ba su sāke rayuwa ba sai da
shekara dubu ta cika. Wannan shi ne tashin matattu na farko. Mai albarka ne
kuma mai tsarki ne wanda yake da rabo a tashin matattu na farko. 』
Duk da haka, tashin matattu na biyu shine bayyanar waɗanda suke cikin Hades
suna sa tufafin tashin matattu don a yi hukunci. Yohanna 5:29 “Waɗanda suka yi nagarta
(ta-agatha) za su fito zuwa tashin rai (anastasin), da waɗanda suka yi mugunta
(ta-paula) zuwa tashin hukunci.”
Comments
Post a Comment